“తెట్టు రైల్వే స్టేషన్ కు మహర్ధ

“తెట్టు రైల్వే స్టేషన్ కు మహర్ధ

గుడ్లూరు అక్టోబర్ 20 న్యూస్ మేట్ : 20/10/20మండల పరిధిలో మోచర్ల గ్రామ పరిధిలోని తెట్టు రైల్వే స్టేషన్ మహర్దశంపట్టనుంది. దాదాపుగా 150 సంవత్సరాల క్రితం నిర్మించిన రైల్వే స్టేషన్ భవనాలు శిథిలా వ్యవస్థకు చేరడంతో నూతనంగా భవనాలు నిర్మించేందుకు కోట్ల నిధులు కేటాయించి ప్రయాణికుల సౌకర్యార్థం నూతనంగా రైల్వే స్టేషన్ ప్లాట్ ఫామ్ నిర్మాణ పనులు చురుకుగా జరుగుతున్నాయి. మండల పరిధిలో ఉన్న తెట్టు రైల్వే స్టేషన్ ఆనాటి పాలకులు చిన్న చూపు చూస్తూ ఆధునీకరణకు కేవలం ప్రతిపాదనలతో సరి పెట్టుకోవడం వల్ల ఎక్కడ వేసిన గొంగలి అక్కడే అన్న చందముగా ఉంది. ప్రస్తుతం కేంద్ర ప్రభుత్వం చిత్తశుద్ధితో రైల్వే స్టేషన్ పనులు ఆధునీకరణ కి నిధులు మంజూరు చేయడంతో పనులు మొదలుపెట్టి స్టేషన్ ముందు భాగంలో జెసిబి లతో జంగిల్ పనులు చేస్తూ ట్రాక్టర్లతో మరొకచోటికి మట్టిని తరలిస్తూ ఉన్నాయి.తెట్టు స్టేషన్ ఆధునీకరణలో భాగంగా స్టేషన్ భవనము రెండు అంతస్థులు నిర్మించారు. ఇక తలుపులు కిటికీలు తదితర పనులు చేయవలసి ఉంది. ఈ ప్రాంతంలోని ప్రయాణికులు కావలి, బిట్రగుంట, నెల్లూరు, తిరుపతి, వెళ్లేందుకు బ్రిటిష్ పాలకులు ఈ రైల్వే స్టేషను ఏర్పాటు చేశారు. అంతేకాకుండా ఉలవపాడు మండలం రామాయపట్నం గ్రామ సమీపంలో ఉన్న సముద్ర తీరంలో నౌకా శ్రయము నిర్మిస్తే తెట్టు రైల్వే స్టేషన్ దినదినం అభివృద్ధి చెందుతుంది. డిసెంబర్ నెలలో రామాయపట్నం ఓడరేవు నిర్మాణానికి భూమి పూజలు చేసేందుకు అన్ని ఏర్పాట్లు వేగంగా చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇటీవల మండల రెవెన్యూ అధికారులు ఇంచార్జి తాసిల్దార్ సీతారామయ్య తగిన సామాగ్రితో హడావిడిగా భూములు సర్వే చేయడానికి సాలిపేట గ్రామానికి వెళ్లారు. ముందుగా అధికారులు ఆయా గ్రామాల్లోని రైతులకు సమాచారం అందించకపోవడం వలన రెవెన్యూ అధికారులను అడ్డుకొని అభ్యంతరాలు తెలిపారు. దీంతో కందుకూరు రెవిన్యూ డివిజన్ సబ్ కలెక్టర్ భార్గవ్ తేజ జోక్యంతో ప్రస్తుతం భూముల సర్వే నిలిపివేశారు

Spread the love
Ad Widget

Recommended For You

About the Author: Newsmate

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *