రైతు ఉద్యమంపై మోడీ ప్రభుత్వం మొండిపట్టు వీడాలి

రైతు ఉద్యమంపై మోడీ ప్రభుత్వం మొండిపట్టు వీడాలి

21/12/20

వలేటివారిపాలెం డిశంబరు 25 న్యూస్ మేట్ : గత 25 రోజులుగా రైతాంగ వ్యతిరేకంగా నల్లచట్టాలను రద్దు చేయాలని ఢిల్లీలో పోరాడుతున్న రైతాంగానికి మద్దతుగా సోమవారం వలేటివారిపాలెం మండల కేంద్రంలో సీఐటీయూ, కెవిపిఎస్ ఆధ్వర్యంలో నిరసన కార్యక్రమం నిర్వహించారు. ఈ కార్యక్రమాన్ని ఉద్దేశించి సిఐటియు జిల్లా కార్యదర్శి జీవీబీకుమార్ మాట్లాడుతూ 25 రోజులుగా రైతాంగం ఎముకలు కొరికే చలిలో పోరాడుతుంటే, కేంద్ర ప్రభుత్వం చెలించకపోవడం సరైంది కాదన్నారు. పైగా ఉద్యమం పై దుష్ప్రచారం చేయడం మానుకోవాలన్నారు. పంట ఉత్పత్తులను అంబానీ ఆదాని లకు అప్పచెప్తే, వారు కృత్రిమ కొరత సృష్టించి ధరలు పెంచి ప్రజలపై భారాలు వేస్తారని పేర్కొన్నారు. వ్యవసాయ మార్కెట్ ను బలోపేతం చేసి, కనీస మద్దతు ధర కల్పిస్తే రైతుకు ప్రభుత్వాలపై నమ్మకం వస్తుందని అన్నారు. అలా కాకుండా కార్పొరేట్ల కు అప్పచెప్పటం సరికాదన్నారు. ఉద్యమంలో 33 మంది చనిపోయినా ప్రభుత్వం స్పందించకపోవడం మొండి పట్టుకు నిదర్శనం అని పేర్కొన్నారు. తక్షణమే మొండిపట్టు విడనాడి రైతుల సమస్యలను పరిష్కరించాలని కోరారు. ఈ కార్యక్రమంలో సిఐటియు జిల్లా నాయకులు సాదు చెన్నకేశవులు, మండల నాయకులు పి.మల్లేశ్వరి, ఎస్.కె.అమీనా, ఎస్.జయమ్మ, ఏం రమా, కే కొండమ్మ, కెవిపిఎస్ మండల నాయకులు ఉన్నం.నరేంద్ర తదితరులు పాల్గొన్నారు.

Spread the love
Ad Widget

Recommended For You

About the Author: Newsmate

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *