పార్లమెంటులో ఆమోదించిన 3 రైతు వ్యతిరేక చట్టాలను రద్దు చేయాలి

పార్లమెంటులో ఆమోదించిన 3 రైతు వ్యతిరేక చట్టాలను రద్దు చేయాలి

21/12/20
పొదిలి డిసెంబర్ 21 న్యూస్ మేట్ : పార్లమెంటులో ఆమోదించిన 3 వ్యవసాయ చట్టాలను రద్దు చేయాలని ఢిల్లీలో రైతులు చేస్తున్న దీక్షలకు మద్దతుగా సోమవారం రైతు సంఘాలు 7 పార్టీలు దేశవ్యాప్తంగా నిరసన కార్యక్రమానికి పిలుపునివ్వడం జరిగింది దా నీ లో భాగంగా పొదిలి పట్టణంలో ఎల్ఐసి ఆఫీసు వద్ద వామపక్షాలు రైతు సంఘాలు కార్మిక సంఘాల ఆధ్వర్యంలో నిరసన కార్యక్రమం నిర్వహించడం జరిగింది కార్యక్రమంలో సిపిఐ పొదిలి మండల సెక్రటరీ కె. వెంకటరత్నం మాట్లాడుతూ ఇప్పటి వరకు రైతులు రోడ్లపైకి వచ్చిఇంత పెద్ద ఎత్తున ఉద్యమం చేయటం ప్రపంచ చరిత్రలోనే లేదని ఇంత పెద్ద ఎత్తున రైతుల వ్యతిరేకిస్తున్న ఆ మూడు నల్ల చట్టాలను వెంటనే రద్దు చేయాలని ఆయన కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేశారు. అలాగే వ్యవసాయ బోర్లకు మీటర్లను బిగించే ప్రక్రియను తక్షణమే ఆపివేయాలని దాని వల్ల రైతులు తీవ్రంగా నష్టపోతారని అందువల్ల తక్షణమే మీటర్లను బిగించే ప్రక్రియను ఆపివేయాలని ఆయన డిమాండ్ చేశారు. పంట నష్టం బీమా పథకంలో పొదిలి మండలాన్ని చేర్చకపోవడం అత్యంత దారుణమైన విషయం అని దీనివల్ల పొదిలోని రైతాంగం తీవ్ర మనోవేదనకు గురి అవుతున్నారని తక్షణమే సంబంధిత అధికారులు పొదిలి మండలాన్ని పంట నష్టం బీమా పథకంలో చేర్చాలని ఆయన కోరారు .ఈ కార్యక్రమానికి సిపిఎం నాయకులు హనీఫ్ సిఐటియు నాయకులు రమేష్ రైతు సంఘం నాయకులు వెంకటేశ్వర్లు మరియు కార్మిక సంఘం నాయకులు పాల్గొన్నారు.

Spread the love
Ad Widget

Recommended For You

About the Author: Newsmate

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *