పల్స్ పోలియో కార్యక్రమాన్ని విజయవంతం చెయ్యండి. – డాక్టర్ .కె.కామాక్షయ్య

పల్స్ పోలియో కార్యక్రమాన్ని విజయవంతం చెయ్యండి. – డాక్టర్ .కె.కామాక్షయ్య

పామూరు జనవరి 8 (న్యూస్ మెట్) :  జనవరి 17,18,19 తేదీలలో జరగనున్న పల్స్ పోలియో కార్యక్రమాన్ని వైద్య, ఆరోగ్య శాఖ, స్త్రీ శిశు సంక్షేమ శాఖ సంయుక్త నిర్వహణలో విజయవంతం చేయూయాలని బొట్లగూడూరు ప్రాధమిక ఆరోగ్య కేంద్రం వైద్యాధికారి డాక్టర్. కె.కామాక్షయ్య కోరారు. శుక్రవారం బొట్లగూడూరు ప్రాధమిక ఆరోగ్య కేంద్రంలో అంగన్వాడి కార్యకర్తల తో హెల్త్ ఎడ్యుకేటర్ పి. కోటేశ్వరరావు అధ్యక్షత ఏర్పాటు చేసిన శిక్షణా కార్యక్రమంలో డాక్టర్. కె.కామాక్షయ్య మాట్లాడారు. 1995 సం.. నుండి వైద్య , ఆరోగ్య శాఖ , ఇతర ప్రభుత్వ శాఖల, స్వచ్చంద సంస్థల కృషి వల్ల మన దేశాన్ని పోలియో రహిత దేశం గా చేయటమైనదని, ఇతర దేశాల నుండి వొచ్చే వారి ద్వారా కూడా పోలియో వ్యాపించకుండా ఏడాది కి ఒక పర్యాయం పల్స్ పోలియో కార్యక్రమం నిర్వహిస్తున్నామని, మొదటి రోజు బూత్ వారిగా, రెండవ, మూడవ రోజు గృహాల సందర్శన ద్వారా పల్స్ పోలియో కార్యక్రమాని జయప్రదం చెయ్యాలని అప్పుడే పుట్టిన శిశువు నుండి 5సం..వరకు పిల్లలందరికి పోలియో వ్యాక్సిన్ వెయ్యాలని డాక్టర్. కె.కామాక్షయ్య కోరారు. ఈ కార్యక్రమంలో మహిళా హెల్త్ సూపర్వైజర్ జి.లక్ష్మమ్మ , ల్యాబ్ టెక్నీషియన్ ఆర్.చక్రవర్తి, మండలంలోని అంగన్వాడిలు పాల్గొన్నారు.

Spread the love
Ad Widget

Recommended For You

About the Author: Newsmate

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *